shafi_banner

Sanadin mutuwar zobe

Abubuwan da ke haifar da mutuwar zobe suna da rikitarwa kuma ya kamata a yi nazari dalla-dalla.Amma ana iya taƙaita shi a matsayin dalilai masu zuwa.

1. Abubuwan da aka yi amfani da su a cikin ƙirar zobe yana ɗaya daga cikin mahimman dalilai.A halin yanzu, 4Cr13 da 20CrMnTid galibi ana amfani da su a cikin ƙasarmu, wanda ke da kwanciyar hankali.Amma masana'anta na kayan sun bambanta, don kayan abu ɗaya, abubuwan ganowa za su sami wani tazara, zai shafi ingancin ƙirar zobe.

2. Tsarin ƙirƙira.Wannan hanya ce mai mahimmanci a cikin tsarin masana'anta.Domin babban gami karfe mold, da bukatun na abu carbide rarraba da sauran metallographic tsarin yawanci sa a gaba.Hakanan wajibi ne a sarrafa kewayon zafin ƙirƙira, tsara ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai na dumama, ɗaukar ingantacciyar hanyar ƙirƙira, da jinkirin sanyaya ko cirewar lokaci bayan ƙirƙira.Tsarin da ba daidai ba yana da sauƙi don haifar da fashewar zobe mutu jiki.

3. Shirya don maganin zafi.Dangane da daban-daban kayan da bukatun da mutu, annealing, tempering da sauran shirye-shiryen zafi magani matakai bi da bi don inganta tsarin, kawar da tsarin lahani na ƙirƙira da blank, sa'an nan inganta workability.Bayan da ya dace shiri zafi magani na high carbon gami karfe mutu, da cibiyar sadarwa carbide za a iya shafe, wanda zai iya sa carbide spheroidized da kuma mai ladabi, da rarraba uniformity na carbide za a iya ciyar.Wannan shi ne m don tabbatar da quenching, tempering quality, inganta sabis rayuwa na mold.

Pellet niƙa mutu magani zafi
1. Quenching da fushi.Wannan shine mabuɗin hanyar haɗin gwiwa a cikin maganin zafi mai mutu.Idan overheating faruwa a lokacin quenching dumama, shi ba zai haifar da mafi girma brittleness na workpiece, amma kuma da sauki sa nakasawa da fatattaka a lokacin sanyaya, wanda zai tsanani shafi rayuwar sabis na mold.Tsarin ƙayyadaddun tsari na maganin zafi ya kamata a sarrafa shi sosai kuma ya kamata a karɓi maganin zafi.Tempering ya kamata a yi a cikin lokaci bayan quenching, da kuma bisa ga fasaha bukatun da dauko daban-daban tempering tsari.

2. Maganin kawar da damuwa, wanda ya mutu ya kamata a yi masa maganin da zai kawar da damuwa bayan yin aiki mai tsanani, don kawar da damuwa na cikin gida da ke haifar da m machining, don kauce wa lalacewa mai yawa ko tsagewar da ke haifar da quenching.Don mutu tare da babban madaidaicin buƙatu, shima yana buƙatar sha magani mai saurin rage damuwa bayan niƙa, wanda ke da fa'ida don daidaita daidaiton mutun da inganta rayuwar sabis.

Yawan buɗaɗɗen ramin zobe mutu
Idan adadin buɗaɗɗen buɗaɗɗen zobe ya yi yawa, yiwuwar fashewar zobe zai karu.Saboda daban-daban matakan maganin zafi da tsari, za a sami babban bambanci tsakanin kowane mai sana'a ya mutu zobe.Gabaɗaya, injin mu na pellet ya mutu zai iya haɓaka ƙimar buɗe rami da kashi 2-6% bisa tushen ƙirar ƙirar ƙirar ajin farko na gida, kuma yana iya tabbatar da rayuwar sabis na ƙirar zobe.

Pellet niƙa mutu lalacewa
wasu kauri kuma an rage ƙarfin zuwa maƙasudin cewa ba zai iya ɗaukar nauyin granulation ba, fashewa zai faru.Ana ba da shawarar cewa lokacin da zoben ya mutu ya kai matakin da ke daidai da tsagi na abin nadi, ya kamata a maye gurbin zoben a cikin lokaci.
Lokacin da pellet niƙa mutu a kan aiwatar da granulation, adadin abu a cikin pellet niƙa mutu ba zai iya zama a guje a 100%. kai ga fashe zobe mutu.Muna ba da shawarar sarrafawa a 75-85% na kaya don tabbatar da rayuwar sabis na zobe ya mutu.
Idan zoben ya mutu kuma an danna nadi sosai, yana da sauƙi a fashe.Gabaɗaya, muna buƙatar a sarrafa nisa tsakanin zoben mutun da nadi na latsa tsakanin 0.1-0.4mm.

iri-iri
Yana da sauƙi a fashe lokacin da abu mai wuya kamar ƙarfe ya bayyana a cikin kayan pelleting.

Shigar da na'urar kashe zobe da pelleting
Shigar da zoben mutun ba a takura ba, za a samu tazara tsakanin zoben mutun da na'urar da ake yin pelleting, haka nan kuma zoben mutun zai fashe a cikin aikin pelleting.
Bayan maganin zafi, zobe ya mutu zai lalace sosai.Idan ba a gyara ba, za a fashe mutuwar zobe a cikin amfani.
Lokacin da injin pellet ɗin kanta yana da lahani, kamar babban mashin ɗin pelleting ɗin yana girgiza.


Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2022